Header Ads

Responsive Ads Here

RAIS AAGIZA KUSIMAMISHWA KAZI KWA NAIBU KAMISHNA WA UHAMIAJI


PMO_6087
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa akisalimiana na Makamishna Uhamiaji, mara baada ya kuwasili Makao Makuu ya Uhamiaji, Kurasini, Temeke alipotembelea Idara hiyo leo mchana.

PMO_6104
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa akiongea na Makamishna mbalimbali wa Uhamiaji ndani ya Ukumbi wa Mikutano wa  Makao Makuu ya Uhamiaji, Kurasini, Temeke alipotembelea Idara hiyo leo mchana
PMO_6113
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa akiongea na Makamishna mbalimbali wa Uhamiaji ndani ya Ukumbi wa Mikutano wa  Makao Makuu ya Uhamiaji, Kurasini, Temeke alipotembelea Idara hiyo leo mchana.
PMO_6127
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa akitoa maelekezo kwa  Kamishna Jenerali wa Uhamiaji, Dkt. Anna Peter Makakala wakati wa ziara yake alipotembelea Makao Makuu ya Uhamiaji, Kurasini, Temeke leo mchana wanaosikiliza ni Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhe. Mwigulu Lameck Nchemba pamoja na Katibu Mkuu wa Wizara yake, Meja Jenerali Projest Rwegasira;  Kamishna wa Pasipoti na Uraia, Gerald Kihinga na Mkurugenzi Mkuu Idara ya Wakimbizi,Harrison Mseke.
PMO_6138
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa akitoa maelekezo kwa  Kamishna Jenerali wa Uhamiaji, Dkt. Anna Peter Makakala wakati wa ziara yake alipotembelea Makao Makuu ya Uhamiaji, Kurasini, Temeke leo mchana wanaosikiliza ni Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhe. Mwigulu Lameck Nchemba pamoja na Katibu Mkuu wa Wizara yake, Meja Jenerali Projest Rwegasira;  Kamishna wa Pasipoti na Uraia, Gerald Kihinga na Mkurugenzi Mkuu Idara ya Wakimbizi,Harrison Mseke.
PMO_6146
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya nchi pamoja na Menejimenti ya Idara ya Uhamiaji alipotembelea  Makao Makuu ya Uhamiaji, Kurasini, Temeke leo mchana.
PMO_6148
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa akimwelekeza jambo Kamishna Jenerali wa Uhamiaji, Dkt. Anna Peter Makakala wakati wa ziara yake alipotembelea Makao Makuu ya Uhamiaji, Kurasini, Temeke leo mchana. Nyuma kushoto ni Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhe. Mwigulu Lameck Nchemba pamoja na Katibu Mkuu wa Wizara yake, Meja Jenerali Projest Rwegasira.
……………………………………………………………………………….
*Ni baada ya kutoa vibali vya uraia kwa Wasomali 50
RAIS Dkt. John Magufuli amemuagiza Waziri Mkuu Kassim Majaliwa kumsimamisha kazi Naibu Kamishna wa Uhamiaji, Bi. Grace Hokororo asimamishwe kazi kwa tuhuma za kuingiza nchini raia 50 wa Somalia na kuwapa vibali vya kuishi kinyume cha taratibu.
Kauli hiyo imetolewa leo (Ijumaa, Julai 28, 2017), na Waziri Mkuu Kassim Majaliwa mara baada ya kumaliza kikao na Makamishna wa uhamiaji. Kikao hicho kilifanyika Makao Makuu ya Uhamiaji jijini Dar es Salaam.
 Pia Waziri Mkuu amemuagiza Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhe. Mwigulu Nchemba kuunda tume ya uchunguzi kuhusu utoaji wa vibali uraia nchini.
 Amesema haiwezekani raia wa kigeni wanaingizwa nchini na wanapewa vibali vya kuishi bila ya kufanyiwa uchunguzi wa kina. “Idara ya Uhamiaji tunaitegemea kusimamia mipaka yetu na kuziba mianya ya watu kuingia bila ya kufuata taratibu lakini kwa mapenzi yake Ofisa huyu ameruhusu Wasomali kuingia bila kufuata taratibu.”
 Waziri Mkuu amesema ni lazima uchunguzi ufanyike ili kubaini “Tulidhani ni kitu gani kilimsukuma kutoa vibali kwa Wasomali hao ambao hawakuwepo nchini wameingia na kupewa vibali moja kwa moja kwa mapenzi yake tu sasa hii ni dosari hatuwezi  kuivumilia.”
 Amesema Serikali inaitegemea Idara ya Uhamiaji kwa kuzuia mianya ya uingiaji raia mbalimbali kutoka nje ya nchi bila ya kufuata taratibu, hivyo Mheshimiwa Rais Dkt. Magufuli ameagiza Ofisa huyo asimamishwe kazi na uchunguzi ufanyike ili kubaini malengo yake.
 “Hawa Wasomali aliowapa vibali vya kuishi wala hawakuwa wanaishi nchini wameingia tu na kupewa vibali, hivyo Mheshimiwa Rais Dkt. John Magufuli ameagiza ofisa huyo akae pembeni na achunguzwe ni kujua ni kitu gani kilimsukuma kutoa vibali kwa raia hao.”
 Pia Waziri Mkuu ameiagiza idara ya Uhamiaji wadhibiti kitengo cha utoaji hati za kusafiria za Kibalozi na kwa wanaomaliza muda wasipewe tena. ” Lazima hati hizo zikaguliwe katika mipaka yote na maeneo yote ya usafiri ili kujua kama huyo anayeitumia bado anahadhi hiyo na msiporidhika ichukuweni kwani kuna watu wanazitumia vibaya.”
 Hata hivyo Waziri Mkuu ameagiza uchungizi wa kina ufanyike kwa watu wote walioomba hati za kusafiria pamoja na vibali vya makazi kama wanakidhi matakwa ya kisheria kabla ya kuwakabidhi.

No comments